Nguyễn Ngọc Thụy Khanh .TK
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Người chồng vô tâm

Go down

Người chồng vô tâm Empty Người chồng vô tâm

Bài gửi  Admin Mon Mar 22, 2010 3:13 am

Em đang sống trong hoàn cảnh rất cô đơn. Chồng em là một người chỉ biết đến bản thân mình. Có thể nói anh là một người thành đạt trong kinh doanh. Anh luôn tự hào là mình khác người. Thế mới là anh...

Suốt thời gian mang bầu, dù mới cưới nhau hai năm nhưng chưa bao giờ anh hỏi thăm đến em. Thậm chí trước ngày em sinh, anh còn đem theo một nhân viên về, lên phòng trên, chẳng bật đèn để bàn công việc. Nỗi đau này chưa dứt thì ngay sau ngày em sinh con, con em chưa đầy tháng, anh hùng hồn tuyên bố "anh sẽ là người cha tốt nhưng không thể là người chồng tốt". Em rất buồn.

Ngày đầy tháng của con cũng là ngày em đẫm nước mắt. Mọi người ra về hết rồi, anh nói anh không thể sống với em trước mặt mẹ chồng và chị dâu, em vừa ôm con vừa khóc. Rồi bố mẹ em xin phép gia đình nhà nội cho em về nhà tiện chăm sóc sau sinh. Chồng em đồng ý và em về được ba ngày anh điện thoại bảo em lên dọn đồ. Anh đã bán nhà, anh đã có bạn gái - người ấy kém em ba tuổi. Em đau đớn khóc òa. Bố mẹ đẻ thấy con gái mới sinh mà khóc thế sợ ảnh hưởng đến thần kinh nên đã an ủi em rất nhiều.

Hai tuần sau thì bà nội xuống, bố mẹ em quá bức xúc đã nói một vài câu khó nghe. Mọi người cũng nghĩ anh biết chuyện, em sẽ khổ hơn và có ý định giấu anh chuyện này. Nhưng rồi anh cũng biết và từ đó anh sống để bụng và trả thù em, đay nghiến em những lúc có thể. Nhìn đứa con kháu khỉnh ngày một lớn mà chẳng có tình thương của người cha, em rất đau lòng. Em chẳng thiết tha với cuộc sống này nữa. Chịu không được, em dọn ra ở riêng. Đó là một căn nhà trọ chung cư cũng khá đầy đủ còn anh vẫn sống ở ngôi nhà tiện nghi mà thời mang bầu em từng ở. Anh thay xe, loại xe sang trọng nhưng một đồng cho mẹ con em cũng không. Giờ mẹ con em sống là nhờ ông bà ngoại nuôi hết. Em đau khổ lắm. Ông bà thương con, thương cháu, không nỡ để cháu khổ và cho em tiêu tiền thoải mái, miễn là em vui. Nhưng như vậy làm em càng buồn và tủi vì em làm gánh nặng của gia đình. Chồng em giờ sống như một thanh niên chưa vợ. Em phải làm sao? Em thật chán vô cùng.

Ngô Mộc Lan[/color]
Admin
Admin
Admin

https://nguyenngocthuykhanh.forum-viet.com